Hướng dẫn sử dụng Cyder - quản lý Cydia trên PC!

Thảo luận trong 'Tools for iPhone' bắt đầu bởi PrideOf8x, 14 Tháng ba 2009.

1. PrideOf8x New Member

Cyder là ứng dụg phát triển từ quInstaller thời 1x dùng để tải và cài đặt ứng dụng từ Cydia vào iPhone mà không cần iPhone phải kết nối internet, rất tiện cho các bác nào nhà không có WiFi >:D<>:D<
    Phần mềm này miễn phí và có thể download bên dưới:
    http://www.ziddu.com/download/4265786/Cyder.rar.html
    http://azsharing.com/784j6l6o01l0/Cyder.rar.html

Giới thiệu sơ sơ thôi, jờ là hướng dẫn :D

I. Add source:

Có thể vào tab thứ 3 (Synchronization) nhấn "Copy sources from Cydia" để chép những source đã add trong Cydia vào Cyder hoặc

1. Vào tab đầu tiên (Sources), nhập vào link đầy đủ của source, đây là 1 vài link:
    2. Nhấn Add (hình dấu +)!
    3. Nhấn "Update Selected Resources" (hình 2 mũi tên xoay xoay)!

II. Tải app:

1. Vào tab thứ 2 (package)
    2. Chọn app bạn muốn cài, phía bên phải sẽ xuất hiện thông tin về app.
    3. Để tải app, bạn tick vào ô trống bên cạnh tên app rồi nhấn nút "Download the selected packages" (hình mũi tên và ổ đĩa) phía dưới!

III. Cài app:
    Vào tab thứ 3 (Synchronization):

Có 3 cách để các bạn cài app:

1. Copy file deb vừa tải vào Cydia cache (tự chép vào /private/var/cache/apt/archives/ nếu có lỗi) rồi mở Cydia lên và cài app như bình thường nhưng lúc này Cydia sẽ không cần phải down lại gói cài nữa (nhớ tắt EGDE)!

2. Copy file deb vừa tải vào thư mục AutoInstall của Cydia (tự chép vào /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall nếu có lỗi), ReBoot và ReSpring lại iPhone!

3. Dùng WinSCP copy file deb vừa tải vào thư mục bất kì trên iPhone, nhấn Ctrl+T rồi nhập dòng lệnh:
    vd: dpkg -i snapture_2.2.3.deb
    Nhấn Enter rồi ReSpring lại iPhone!
    :x:x:x
  2. vagabond™ New Member

bác cho em hỏi, em add file *.deb bằng WinSCP thì đc, còn add bằng AutoInstall của Cydia thì nó.......... im lìm :| add vào Cydia Cache rồi vào setup thì nó vẫn tính là setup bằng wifi là sao ạ ~__~iem làm theo hướng dẫn của bác rồi mà nó vẫn ko ra, mà file trong cydia thì đúng là biến mất là sao nhỉ :-/
  3. PrideOf8x New Member

bác tự chép thủ công đi, Cyder chép file vào iPhone hình như có vấn đề :-s
  4. vagabond™ New Member

hix đành vậy :-< chẳc tại beta nên chưa ổn chăng? ^^ thôi đành thế, còn hơn là dùng WinSCP gõ từng app >"<, hỏi thêm 1 câu hơi "ngu" tí ;)) làm sao tắt EDGE? iem dùng boossbref tắt EDGE mà nó toàn auto-on :|
  5. Sói Guest

Em từng bị tắt EDEG và wifi cùng 1 lúc thì treo máy nên hông dám tắt nữa lun, chơi thủ công là vô cellular date del bớt 1 chử cho nó ko nhận ra mà kết nối :">
  6. PrideOf8x New Member

tui dùng SBSettings tắt EGDE, mà khỏi tắt cũng được, bật cydia thì nhanh tay nhấn cancel cho nó khỏi update dữ liệu tốn tiền GPRS thôi ;))
  7. vagabond™ New Member

GPRS thì ko có tốn :"> wifi thì xài ké kế bên đc, mà có điều xài ké nên nó chậm rì rì =.= định dùng cái này cài cho nó nhanh ^__^ cài bằng wifi đôi khi hơn 1h mới cài xong mấy cái app #:-s
  8. vagabond™ New Member

hix, test xong rồi, khuyên mọi người nên dùng WinSCP cài cho nó ok nhé :| cài bằng Cyder hay error quá ~__~ ah mà mình setup bằng WinSCP thì có cách nào remove bằng WinSCP đc ko hả mọi người :-? hay là phải remove bằng Cydia?
  9. PrideOf8x New Member

cái này chủ yếu là dùng để down mấy cái app dạng .deb về thôi, rồi sau đó tự wăng vào AutoInstall là khỏe nhất, cài 1 lúc 1 mớ app \:D/
  10. Cho em hoi em co iphone 3g firmware 2x ma cai Cydia be crash moi lan bam vao , co may bac nao giup duoc em khong, lam on cam on nhieu
  11. sv86 New Member

Cái link down của bro đưa ra là cyder tiếng Nga, ra toàn là dấu ???? bó tay, hiểu chít liền^:)^
  12. PrideOf8x New Member

đã sửa link bản tiếng ANH :D
  13. loveyou4ever_09 New Member

các pác cho em hỏi : file .deb nó chép về nằm ở mô ?
  14. PrideOf8x New Member

folder archive cùng chỗ với file Cyder.exe
  15. alibaba New Member

Có cách nào updrage các ứng dụng trong cydia bằng chương trình này hông vậy mấy bác, nhà em không có wifi mà cái cydia của em bật lên là kêu updrage 13 ứng dụng, không thể remove cái nào được hết
  16. khanhdao Guest

link down cyder bị điếc rồi. Hết bandwidth
  17. PrideOf8x New Member

update thêm link roài bác :D :">:">:">